LoD - Lord of Devil

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LoD - Lord of Devil

Clan Lord of Devil

2 posters

Quay phim cf

Admin
    Administrator
    Administrator

Quay phim cf Empty Quay phim cf

Bài gửi  Admin Tue Jul 29, 2008 2:13 pm

--------------------------------------------------------------------------------

Là một Gamer, chắc các bác cũng như tớ, rất thích quay được những đoạn Video trong Game mà mình thích. Giải pháp thì có rất nhiều, có thể liệt kê một vài soft nổi trội như Fraps, ZD Soft Game Recoder...
    Tuy nhiên, không phải Game nào cũng dễ dàng quay được video trong Game.
    Tớ đã thử một số soft mà không thể quay được Game Special Force, mỗi khi vào Game là soft quay video sẽ tự động bị ngắt đi (có thể là do GG của Game ngăn chặn việc Hack nên các soft đã không thể sử dụng được).
    Rất may là ZD Soft Game Recoder đã đáp ứng được nhu cầu của chúng ta. Tớ hi vọng nó không những giúp chúng ta quay lại những "thời khắc hoành tráng" hay những đoạn Game hài hước, mà hơn nữa, nó sẽ đóng góp phần nào trong việc ngăn chặn tụi chơi Cheats, Hack... đem lại một sân chơi công bằng cho tất cả chúng ta!

Đầu tiên download

http://www.box.net/shared/ascc6q4aow

Cài đặt xong xuôi chưa các bác, tớ "tục tẹp" nhé ^^
    Các bác khởi động Soft lên, bây giờ chúng ta sẽ xem qua một số Tabs chính của Soft nhé !
    Trước tiên là Tab Video

Các lựa chọn chính của Tab như sau:
    Khung Save To : Là nơi các bác Lưu trữ File Video mà các bác vừa quay ấy ^^
    Nằm ngay phía dưới là các định dạng cho phép chúng ta lưu lại, các bác chọn cái nào cũng được (tốt nhất cứ để mặc định)

Khung Video Site : Cái này khá là quan trọng, tùy vào cấu hình mỗi máy mà chúng ta thiết lập sao cho khi sử dụng mà chơi game ít giật nhất có thể!
    Bác nào máy cấu hình cao thì chơi Full Screen Size, máy yếu thì chơi 1/4.
    Ngoài ra còn có lựa chọn cho chúng ta tự thiết lập, đó là Custome Size.

Các khung tiếp theo là thiết lập Phím tắt của soft.
    Start/Stop : Bắt đầu quay/Dừng quay
    Pause/Resume : Tạm dừng quay/Quay tiếp
    Video FPS : Số khung hình trên một giây : càng thấp thì chơi Game càng bớt giật nhưng chất lượng cũng kém theo ^^

Nhiều bác chắc sẽ thắc mắc, nếu chỉ quay Hình mà không có Tiếng thì chán chết. Vậy Search xin mời các bác dạo qua Tab Audio nhé
    Tap Audio:

Tại khung Audio Recording:
    Record audio...: Thu Video kèm với Tiếng ( Volume các bác cứ kéo tít lên trên cho tớ, không sợ đứt thun đâu ^^)
    Don't... : Không thu tiếng
    Các lựa chọn còn lại ta cứ để mặc định nhé ^^
    Tab Info và Tab About không quan trọng ta bỏ qua nhé!

Tab Screen Shot : Nghe tiêu đề chắc các bác cũng hiểu rồi, không nói nữa nhỉ ^^ (Có lẽ ko cần thiết nốt ^^)
    Tap Options

Thiết lập một số lựa chọn, bao gồm:
    Khung General Options
    -Run Program.... : Khởi động cùng Windows
    -Minimize... : Tự động nằm trên thanh Taskbar mỗi khi chương trình được khởi động
    -Set Program ... : Cửa sổ của chương trình luôn nằm đè lên các cửa sổ khác
    -Show splash... : Không quan trọng, ko cần chọn nó
    Khung Game FPS Options
    Hiển thị số khung hình khi chạy trong Game (mặc định góc trái trên của màn hình , màu xanh - không quay, màu đỏ - đang quay)
    Có thể thiết lập Show hay không qua phím tắt phía dưới!
    Chúc các bác thành công!
    (Trích dẫn từ rootvn.net )
    Chú ý : Muốn quay lâu thì phải có bản quyền đây là mã để quay không giới hạn
    License Name: Twisted EndZ
    License Code: DQIA-QOXU-RPFT-XUPM

Sau khi quay xong thì vào clip.vn để up lên
    *Sw33tl0v3*
    *Sw33tl0v3*
    Administrator
    Administrator

Quay phim cf Empty Re: Quay phim cf

Bài gửi  *Sw33tl0v3* Thu Jul 31, 2008 10:53 am

ý kiến thêm là nếu máy nhà ai Cùi thì đừng nên quay phim, nó làm giam FPS nhìu lắm đấy, khoảng 1 nửa đó No No

Similar topics

-

Hôm nay: Thu Mar 28, 2024 3:20 pm